Môn Toán Lớp 5 1 thếp giấy và 1quyển vở giá 1200 đồng. 4 thếp giấy đắt hơn 5 quyển vở 1200. Tìm giá 1 thếp giấy, 1 quyển vở.

Question

Môn Toán Lớp 5 1 thếp giấy và 1quyển vở giá 1200 đồng. 4 thếp giấy đắt hơn 5 quyển vở 1200. Tìm giá 1 thếp giấy, 1 quyển vở. Giúp em bài này với ạ em cần gấp, đừng copy nguồn trên mạng nha. Em xin cảm ơn thầy cô và các bạn nhiều.

in progress 0
Genesis 4 tháng 2022-08-23T10:40:51+00:00 2 Answers 0 views 0

Trả lời ( )

    0
    2022-08-23T10:42:22+00:00

    Đáp án:

    1 thếp giấy: 800 đồng

    1 quyển vở: 400 đồng

    Giải thích các bước giải:

    4 thếp giấy và 4 quyển vở có giá là:

    1200 x 4 = 4800 (đồng)

    9 quyển vở có giá là:

    4800 – 1200 = 3600 (đồng)

    1 quyển vở có giá là:

    3600 : 9 = 400 (đồng)

    1 thếp giấy có giá là:

    1200 – 400 = 800 (đồng)

    Đáp số: 1 thếp giấy: 800 đồng

                    1 quyển vở: 400 đồng

    Cho Yu xin ctlhn nếu đc ạ!

    #Yu

    #Ourteamisthebest

    0
    2022-08-23T10:42:26+00:00

    Đáp án:

     

    Giải thích các bước giải:

    1 thếp giấy và 1 quyển vở giá 1200 đồng

    →4 thếp giấy và 4 quyển vở có giá là:

                    4×1200=4800(đồng)

    Vì 4 thếp giấy đắt hơn 5 quyển vở 1200

    ⇒Giá 4 thếp giấy – 1200 đồng = 5 quyển vở→4800-1200=3600(đồng)

    Vậy 1 quyển vở có giá:3600:(4 + 5)=400(đồng)

            1 thếp có giá:1200-400=800(đồng)

Leave an answer

Browse

14:7-5x6+12:4 = ? ( )